Rạp chiếu phim | Advertising Product | Công Nghệ Quảng Cáo | Giáo dục | Truyền thông |
Hôm nay:   
   
Tìm kiếm thông tin thuốc
PANADOL
PANADOL
 
Tham gia bình chọn
Bạn sẽ có cơ hội trúng thưởng trong tổng giá trị giải thưởng của chương trình Xem thể lệ »»

DƯỢC PHẨM GLAXOSMITHKLINE
PANADOL là 1 sản phẩm của DƯỢC PHẨM GLAXOSMITHKLINE
Điện thoại: 84-8-824 8744
Email: contact@glaxosmathline.com
 

Thành phần: Paracetamol:............500mg
 
Chỉ định: Panadol viên sủi có tác dụng trong việc chữa trị:
Các cơn đau nhẹ đến trung bình: Nhức đầu, đau nhức do cảm lạnh hay cảm cúm, đau họng, đau do hành kinh, đau nhức cơ xương, đau sau khi tiêm ngừa hay nhổ răng. đau răng, đau trong viêm xương khớp, nhức nửa đầu.
Hạ sốt.
 
Chống chỉ định: Dị ứng với paracetamol. Suy gan nặng.

Lúc có thai:

Nghiên cứu trên người và động vật không phát hiện được bất kỳ nguy cơ nào đối với thai kỳ cũng như sự phát triển của phôi thai. Nghiên cứu trên người cũng không phát hiện được nguy cơ nào đối với sự tiết sữa và trẻ đang bú sữa mẹ. Paracetamol đi qua nhau thai và được tiết vào sữa mẹ.

Tương tác thuốc:

Tác dụng chống đông máu của wafarin và các coumarin khác có thể tăng lên kèm theo tăng nguy cơ xuất huyết khi dùng paracetamol đều đặn mỗi ngày trong thời gian dài; dùng liều không thường xuyên thì không có ảnh hưởng đáng kể.
 
Liều lượng: Hòa viên panadol sủi bọt trong ít nhất một nửa ly nước.
Uống thuốc mỗi 4-6 giờ một lần ( nều cần)
Người lớn và trẻ em ≥12 tuổi ( gồm cả người cao tuổi) từ 1-2 viên ( tối đa 8 viên/24 giờ); trẻ em từ 6 đến 11 tuổi : 1 viên ( tối đa 4 viên/24 giờ)
Khoảng cách tối thiểu giữa hai lần uống: 4 giờ
Khoảng cách dùng chung với các thuốc khác có chứa paracetamol
Không dùng quá liều nói trên.
 
Cách sử dụng:
 
Tác dụng phụ: Paracetamol không gây tác dụng phụ đáng kể khi sử dụng trong giới hạn liều đề nghị. Hiếm thấy da nổi mẩn hoặc các phản ứng dị ứng khác. Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.
 
Chú ý đề phòng: Tham khảo ý kiến bác sĩ nếu các triệu chứng không thuyên giảm hoặc trong trường hợp bệnh nhân bị suy thận hay suy gan nặng.
Mỗi viên chứa 425.5mg Natri. Bệnh nhân kiêng Natri không nên sử dụng thuốc này trừ khi có chỉ định của bác sĩ.
Để xa tầm tay trẻ em.
 
Bảo quản:
 
Đóng gói:
 
Hạn sử dụng:
 
Số đăng ký:
 
Giá: 0
 
 
 
Sản phẩm theo bạn cần phải cải tiến về ?
 
Mẫu mã bao bì
Chất lượng sản phẩm
Quảng cáo thêm
Khác
 
Bạn vui lòng đánh giá về sản phẩm này ?
 
Rất hài lòng
Hài lòng
Bình thường
Không hài lòng
 
Rất hân hạnh được nghe ý kiến đóng góp của bạn về sản phẩm này.
 
Ý kiến về bài viết | Ý kiến của bạn |
|01-07-2011 | Vũ Hạnh
Tôi bị dị ứng Paracertamol. Xin hỏi bác sỹ khi tôi bị đau đầu hoặc sốt thì có thể dùng loại thuốc nào để thay thế
|07-03-2011 | nguyen thi thanh thuy
neu bi nhut dau thuong xuyen uong thuoc panadol co anh huong den suc khoe tuong lai khong?
|10-11-2008 | ban doc
giam dau nhanh cam giac de chiu ho khi dung san pham dac biet la ko gy buon ngu khi lam viec
 
Tra cứu thông tin
Phòng khám
Bệnh viện
 
 
 
 
Liên kết được tài trợ bởi
» THẾ GIỚI TRUYỀN THÔNG
» ĐỪNG THIẾU HIỂU BIẾT
» Công Nghệ Quảng Cáo
» 1900599953 TƯ VẤN SỨC KHỎE Cẩm Nang Thuốc
» Rạp chiếu phim
» Tham quan mọi nơi qua mạng
» Phần mềm giới thiệu sản phẩm các CÔNG TY 500 Fortune sử dụng
Phòng khám tin cậy
cho hoi ve vn de
Ban co the lien he
tôi muốn làm xét nghiệm về máu tổng thể để biết được quá máu tôi có bị những bệnh gì không xin cám ơn
thưa bác sĩ , cháu bị đau răng cấm , đi khám thì bác sĩ nói bị "áp xe quanh chân răng có ổ"và cho các thuốc ALDOZEN(alphachymotrypsin 21 microkatal),TINIDAZOL500mg, INFECIN(spiramycin 3M.I.U), PARACETAMOL, VITAMIN C. nhưng sao uống rồi mà cháu vẫn bị...
em xin hõi bác sĩ vừa qua em có dùng một số thuốc như sau:Cafalvidi500mg,aldozen,vitaminpp500mg.Cefurobiotic250mg,Rhetanot,atussin dang vien khoãng 1 tuần sau em phát hiện mình có thai liệu có ãnh hưỡng gì tới thai nhi không ạ?
 
Thống kê: Sản phẩm: 2.698   Nhóm thuốc: 267   Doanh nghiệp: 164   Đóng góp: 82.000.000 VND   Lượt truy cập: 55.322.030   Số người Online: 119
Mọi thông tin về thuốc chỉ mang tính chất tham khảo, Bất kỳ việc sử dụng thuốc phải tuân theo chỉ định của bác sĩ, không được tự ý điều trị dựa trên các thông tin này.
Chúng tôi không chịu trách nhiệm về bất cứ hậu quả nào xảy ra do tự ý dùng thuốc dựa theo những thông tin trên camnangthuoc.vn